วันที่ 5 กันยายน 2566
นายไพรัตน์ รักพงษ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเขาโร ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการการควบคุมสารไอโอดีนของสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ ในพื้นที่ตำบลเขาโร ประจำปีงบประมาณ 2566 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลเขาโร โดยมี นางอมร ภารา เเละ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านทุ่งควาย อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช ให้เกียรติมาเป็นวิทยากร ให้ความรู้เรื่อง การดำเนินงานควบคุมเเละป้องกันโรคขาดสารไอโอดีนที่ต่อเนื่อง เเละเฝ้าระวังติดตามอย่างมีคุณภาพซึ่งจะส่งผลทำให้ประชาชน องค์กรระดับหมู่บ้านเกิดความเข้าใจ เเละร่วมมือกันพัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชนซึ่งจะส่งผลให้โรคขาดสารไอโอดีนลดลง
![](https://www.khaoro.go.th/frontpage/wp-content/uploads/2023/09/IMG_2192-scaled.jpg)
![](https://www.khaoro.go.th/frontpage/wp-content/uploads/2023/09/IMG_2206-scaled.jpg)
![](https://www.khaoro.go.th/frontpage/wp-content/uploads/2023/09/IMG_2209-scaled.jpg)
![](https://www.khaoro.go.th/frontpage/wp-content/uploads/2023/09/IMG_2246-scaled.jpg)
![](https://www.khaoro.go.th/frontpage/wp-content/uploads/2023/09/IMG_2260-scaled.jpg)
![](https://www.khaoro.go.th/frontpage/wp-content/uploads/2023/09/IMG_2273-scaled.jpg)
![](https://www.khaoro.go.th/frontpage/wp-content/uploads/2023/09/IMG_2280-scaled.jpg)
![](https://www.khaoro.go.th/frontpage/wp-content/uploads/2023/09/IMG_2305-scaled.jpg)
![](https://www.khaoro.go.th/frontpage/wp-content/uploads/2023/09/IMG_2307-scaled.jpg)